wit

വനിതാ പുരുഷ താരങ്ങൾക്കു തുല്യ പ്രതിഫലം, ബിസിസിഐ മാറ്റത്തിനു തുടക്കമിടുമ്പോൾ

SOCIAL

സ്ത്രീകൾക്കും പുരുഷന്മാർക്കും തുല്യ പ്രതിഫലം നൽകാനുള്ള ബിസിസിഐയുടെ തീരുമാനം ശരിയായ ദിശയിലേക്കുള്ള ചുവടുവയ്പ്പാണ്

ബോർഡ് ഫോർ കൺട്രോൾ ഓഫ് ക്രിക്കറ്റ് ഇൻ ഇന്ത്യ (ബി.സി.സി.ഐ) വെളിപ്പെടുത്തിയപ്പോൾ l ഇന്ത്യ ഉത്സവ മൂഡിലായിരുന്നു. ആ പ്രഖ്യാപനം മുൻകൂട്ടി  ആരും കണ്ടില്ല, പക്ഷേ തീരുമാനം മുഴുവൻ രാജ്യത്തിനും ഒരു നാഴികക്കല്ലായിരുന്നു.

കരാറിലേർപ്പെട്ട വനിതാ ടീമിന് തുല്യ വേതനം എന്ന നയം നടപ്പിലാക്കാനുള്ള ബോർഡിന്റെ തീരുമാനം ഒക്ടോബർ 27 ന് ബിസിസിഐ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ജയ് ഷാ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഇപ്പോൾ സ്ത്രീകൾക്കും പുരുഷന്മാർക്കും തുല്യ വേതനം ലഭിക്കുമെന്നാണ് ഈ തീരുമാനം അർത്ഥമാക്കുന്നത്, വനിതാ ക്രിക്കറ്റ് ഒരു പുതിയ യുഗത്തിലേക്ക് പ്രവേശിച്ച ചരിത്രപരമായ പ്രഖ്യാപനം.

പുരുഷന്മാരുടെ അതേ തലത്തിൽ അംഗീകരിക്കപ്പെടുന്നത് അതിശയകരമാണ്, കായികരംഗത്ത് പുരുഷന്മാരും സ്ത്രീകളും തമ്മിലുള്ള വിടവ് നികത്തുന്നതിനുള്ള ആദ്യ നീക്കമാണ്. സ്‌പോർട്‌സിലെ ലിംഗ വേതന അസന്തുലിതാവസ്ഥ ഇല്ലാതാക്കാനുള്ള അന്വേഷണത്തിലെ ഒരു സുപ്രധാന ചുവടുവയ്പ്പാണിത്, കൂടുതൽ പെൺകുട്ടികളെ ഒരു കരിയറായി ഏറ്റെടുക്കാൻ ഇത് പ്രചോദിപ്പിക്കും.

വാർഷിക നഷ്ടപരിഹാര പാക്കേജുകളിൽ നിന്ന് വേറിട്ട മാച്ച് പേയ്‌മെന്റുകളിൽ നിന്ന് കരാറിലേർപ്പെട്ട ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾക്കുള്ള വാർഷിക നിലനിർത്തൽ ഇപ്പോഴും കാര്യമായ വ്യത്യാസമുണ്ട്. കൂടാതെ, വർഷം തോറും കളിക്കുന്ന ഗെയിമുകൾ കുറവാണ്. 2021 മുതൽ, പുരുഷ ടീം 21 ടെസ്റ്റുകളും 24 ഏകദിനങ്ങളും 50 ടി20കളും കളിച്ചപ്പോൾ വനിതാ ടീം രണ്ട് ടെസ്റ്റുകളും 29 ഏകദിനങ്ങളും 29 ടി20 കളും മാത്രമാണ് കളിച്ചത്. സ്ത്രീകൾക്ക് ടെസ്റ്റിന് 15 ലക്ഷം രൂപയും ഏകദിനത്തിന് 6 ലക്ഷം രൂപയും ടി20ക്ക് 3 ലക്ഷം രൂപയും പുരുഷൻമാരെപ്പോലെ ലഭിക്കും, നിലവിൽ ഒരു ടെസ്റ്റിന് 2.5 ലക്ഷം രൂപയും ഏകദിനത്തിന് 1 ലക്ഷം രൂപയും ആണ്.

ഇന്ത്യയിൽ വനിതാ ക്രിക്കറ്റിന്റെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ജനപ്രീതി കാരണം, ബിസിസിഐ അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ വാർഷിക പൊതുയോഗത്തിൽ അഞ്ച് ടീമുകൾ പങ്കെടുക്കുന്ന ആദ്യത്തെ വനിതാ ഐപിഎല്ലും പ്രഖ്യാപിച്ചു. ബോർഡ് ന്യൂസിലൻഡ് ക്രിക്കറ്റിൽ (NZC) ചേരുന്നു, അത് തങ്ങളുടെ പുരുഷന്മാർക്കും വനിതാ ക്രിക്കറ്റ് കളിക്കാർക്കും തുല്യമായി പ്രതിഫലം നൽകുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു, അതേസമയം ക്രിക്കറ്റ് ഓസ്‌ട്രേലിയ (CA) ലിംഗ അസമത്വം ഇല്ലാതാക്കാൻ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. മുൻകാലങ്ങളിൽ സ്‌പോർട്‌സിൽ പുരുഷന്മാരും സ്ത്രീകളും തമ്മിലുള്ള വേതന അസമത്വം കുറയ്ക്കാനുള്ള ഏതൊരു ശ്രമവും ചെറുക്കപ്പെട്ടു, പ്രത്യേകിച്ച് ഇന്ത്യയിൽ, സ്ത്രീകളുടെ ഗെയിമിന്റെ കുറഞ്ഞ വിപണി റേറ്റിംഗ് കാരണം. സ്ത്രീകളുടെ ഗെയിമുകൾ കുറച്ച് ഐബോളുകളെ ആകർഷിച്ചുവെന്നും അതിനാൽ ചെറിയ വരുമാനം ലഭിക്കുമെന്നും പറയപ്പെടുന്നു. കൂടാതെ, പ്രകടനത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ പുരുഷന്മാർക്ക് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത് സ്ത്രീകൾക്ക് ഒരിക്കലും ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്ന് പലരും വാദിച്ചു. എന്നാൽ അത്തരം വാദങ്ങൾക്ക് ഇനി കഴമ്പില്ല.

ക്രിക്കറ്റിന്റെ കാര്യം വരുമ്പോൾ, സ്ത്രീകൾക്ക് പുരുഷന്മാരുടേതിന് സമാനമായ തീവ്രമായ പരിശീലനവും ഭക്ഷണക്രമവും ജിം ദിനചര്യയും നടത്തേണ്ടിവരും. ഫോർമാറ്റുകളും ശൈലികളും സമാനമാണ്. വാസ്തവത്തിൽ, എല്ലാം ഒന്നുതന്നെയാണ്. സ്‌പോർട്‌സിന്റെ നിയമങ്ങൾക്കനുസൃതമായി സ്ത്രീകൾ ഇതിനകം തന്നെ ഉയർന്ന തലത്തിൽ കളിക്കുന്നു, മികച്ച പുരുഷ കളിക്കാരെപ്പോലെ പരിശീലനവും നടത്തുന്നു. ഒരാൾക്ക് പറയാമെങ്കിൽ ഒരേയൊരു വ്യത്യാസം, അവർക്ക് മോശമായ ശമ്പളം ലഭിച്ചു എന്നതാണ്. കായികരംഗം വളരെക്കാലമായി പക്ഷപാതപരമായിരുന്നു, അത് എല്ലാവർക്കും കാണാവുന്നതായിരുന്നു.

ഒരു കളി ഒരു കളിയാണ്, ഒരു ഫീൽഡ് ഒരു മൈതാനമാണ്. നിങ്ങൾ മുകളിൽ ആണെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ അസാധാരണമായ ജോലിക്കുള്ള പ്രതിഫലമായി നിങ്ങൾക്ക് ഒരേപോലെ ഉയർന്ന ശമ്പളം ലഭിക്കും. ശരിയായ തീരുമാനം എടുക്കുന്നതിൽ ബിസിസിഐ പ്രശംസനീയമായ പ്രവർത്തനമാണ് നടത്തിയത്. ചിലർ പരാതിപ്പെട്ടേക്കാം, എന്നാൽ അത്തരം ആളുകൾ വനിതാ ടീമിന്റെ സമീപകാല നേട്ടങ്ങളെക്കുറിച്ച് വായിക്കുകയും തിരിച്ചറിയുകയും വേണം. 2017 മുതൽ വനിതാ ക്രിക്കറ്റിന്റെ ജനപ്രീതി വർധിക്കുന്നത് നാമെല്ലാം കണ്ടതാണ്.

സ്ത്രീകൾക്ക് തുല്യ വേതനത്തിനെതിരെ നിരവധി വാദങ്ങൾ ഉണ്ടായേക്കാം, എന്നാൽ അനുകൂലമായത് ആത്യന്തികവും ഉചിതവുമാണ്: അത് ന്യായമാണ്. ഇത് ശരിയായ ദിശയിലേക്കുള്ള ഒരു പുരോഗമനപരമായ ചുവടുവെപ്പാണ്, കൂടാതെ സ്ത്രീകളുടെ ക്രിക്കറ്റിനെ ദീർഘകാലമായി ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്ന വ്യാപകമായ അസമത്വം കുറയ്ക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും. ഈ അസമത്വ ചക്രത്തിൽ തുല്യ വേതനം ഒരു കോഗ് ഉറപ്പിക്കുന്നു. കൂടുതൽ വനിതാ ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങൾക്ക് അവരുടെ പുരുഷ എതിരാളികൾക്ക് തുല്യമായി പ്രതിഫലം ലഭിക്കുന്നു, സ്ത്രീകളുടെ കായികരംഗത്ത് കൂടുതൽ താൽപ്പര്യം വർദ്ധിക്കുന്നു, കൂടുതൽ വിഭവങ്ങൾ, അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ, വിപണനം എന്നിവ നിക്ഷേപിക്കപ്പെടുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മറ്റ് കായിക സംഘടനകൾക്കായി, ബിസിസിഐ ഒരു സുവർണ്ണ നിലവാരം സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇന്ത്യൻ വനിതാ ക്രിക്കറ്റിന് ഇതൊരു സുപ്രധാന സന്ദർഭമാണ്! തുല്യവേതന നയവും അടുത്ത വർഷം ഐപിഎല്ലും വരാനിരിക്കെ, ഇന്ത്യയിലെ വനിതാ ക്രിക്കറ്റ് ശരിക്കും ഒരു പുതിയ യുഗത്തിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുകയാണ്.

Comments

Your email address will be not published