ekta kapoor 01-Nov-2022-03.34-PM

‘XXX’ മുതൽ നഗ്നതാ നിബന്ധന വരെ: എന്തുകൊണ്ടാണ് ഏക്താ കപൂർ വിവാദ നായികയാകുന്നത്

SHE

ഏക്താ കപൂർ വീണ്ടും വിവാദത്തിലായി, ഇത്തവണ സുപ്രീം കോടതി പോലും അമ്പരന്നിരിക്കുകയാണ്. വെള്ളിയാഴ്ച, അവളുടെ വെബ് സീരീസായ “XXX” ലെ ആക്ഷേപകരമായ ഉള്ളടക്കത്തിന്റെ പേരിൽ കോടതി നിർമ്മാതാവിനെ വിമർശിച്ചു.

ജസ്റ്റിസുമാരായ അജയ് റസ്‌തോഗി, സി.ടി.രവികുമാർ എന്നിവരടങ്ങിയ ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു: “എന്തെങ്കിലും ചെയ്യണം. നിങ്ങൾ ഈ രാജ്യത്തെ യുവതലമുറയുടെ മനസ്സിനെ മലിനമാക്കുകയാണ്…” ഐഎഎൻഎസിന്റെ റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം, ബെഞ്ച് കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ടോപ്പ്) ഉള്ളടക്കം എല്ലാവർക്കും ലഭ്യമാണ്, കൂടാതെ “നിങ്ങൾ ആളുകൾക്ക് എന്ത് തരത്തിലുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പാണ് നൽകുന്നത്” എന്ന് അവളുടെ ഉപദേശത്തെ ചോദ്യം ചെയ്തു.

തന്റെ ഒടിടി പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ എഎൽടി ബാലാജിയിലെ വെബ് സീരീസിൽ സൈനികരെ അപമാനിക്കുകയും അവരുടെ കുടുംബങ്ങളുടെ വികാരം വ്രണപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്‌തതിന് തനിക്കെതിരെ പുറപ്പെടുവിച്ച അറസ്റ്റ് വാറന്റിനെതിരെ കപൂർ നൽകിയ ഹർജി പരിഗണിക്കുകയായിരുന്നു സുപ്രീം കോടതി. സൈനികന്റെ ഭാര്യയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് “XXX” (സീസൺ 2) ൽ നിരവധി ആക്ഷേപകരമായ രംഗങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തിയെന്ന് ആരോപിച്ച് 2020-ൽ മുൻ സൈനികനായ ശംഭു കുമാർ നൽകിയ പരാതിയിൽ ബീഹാറിലെ ബെഗുസാരായിയിലെ ഒരു വിചാരണ കോടതി വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചിരുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, ഇത് ആദ്യമായല്ല ഏക്‌ത മുമ്പ് പലതവണ തെറ്റായ കാരണങ്ങളാൽ വാർത്തകൾ സൃഷ്ടിച്ചതിനാൽ വിവാദത്തിൽപ്പെടുന്നത്. ഈ വിവാദങ്ങളിൽ ചിലത് നോക്കാം.

കരാറിലെ നഗ്നതാ ക്ലോസ്: 2015 ൽ, കൈരാ ദത്ത് അഭിനയിച്ച ‘XXX’ എന്ന തന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രത്തിനായി അവൾ ഒരു നഗ്നതാ ക്ലോസ് അവതരിപ്പിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടുണ്ട്. ലൈംഗിക നാടകത്തിലെ അഭിനേതാക്കൾ ‘നഗ്നതാ ക്ലോസ്’ അടങ്ങുന്ന ഒരു കരാറിൽ ഒപ്പുവെക്കാൻ നിർബന്ധിതരായി, അതിനാൽ അവർ സ്പഷ്ടമായ രംഗങ്ങൾ ചിത്രീകരിക്കാൻ മടിക്കരുത് അല്ലെങ്കിൽ വിസമ്മതിക്കരുത്, അതിൽ ആദ്യം ഒപ്പിട്ടത് മോഡൽ കൈരാ ദത്താണ്.

ജോധ അക്ബർ വിവാദം: തന്റെ പിതാവിന്റെ രാജ്യം രക്ഷിക്കാൻ ജോധ അക്ബറിനെ വിവാഹം കഴിച്ചുവെന്ന തെറ്റായ വിവരങ്ങൾ സീരിയൽ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് ആരോപിച്ച് രജപുത്ര ക്ഷത്രിയ അഖിൽ ഭാരതീയ ചതാരിയ സഭ പ്രതിഷേധിച്ചപ്പോൾ വിവാദത്തിലായ ഏകതയുടെ ആദ്യ ഷോയാണ് ജോധ അക്ബർ. സീരിയൽ മറ്റ് ചില കമ്മ്യൂണിറ്റികളിൽ നിന്നും പ്രതിഷേധം കണ്ടു, ഷോ എയർ ഓഫ് ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുകയും ജോധ എന്ന വ്യക്തി ഒരിക്കലും നിലവിലില്ലെന്നും അവകാശപ്പെടുകയും ചെയ്തു. പ്രതിഷേധക്കാർ ഏകതയുടെ കോലം കത്തിക്കുകയും ചെയ്തു.

ഏക്താ കപൂറിനെതിരെ രാജീവ് ഖണ്ഡേൽവാൾ: ടൈംസ് ഓഫ് ഇന്ത്യ റിപ്പോർട്ട് അനുസരിച്ച്, ബാലാജി ടെലിഫിലിംസിന്റെ സീരിയൽ കഹിയിൻ തോ ഹോഗയിലെ സുജൽ എന്ന പേരിൽ പ്രശസ്തനായ രാജീവ് ഖണ്ഡേൽവാൾ, അത് വലുതാക്കാൻ തനിക്ക് ഏക്താ കപൂറിന്റെ ആവശ്യമില്ലെന്ന് തുറന്ന് പറഞ്ഞു. ഇനിയൊരിക്കലും അവനോടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കില്ലെന്ന് ഏകത പറഞ്ഞു. ഏകതയുടെ ടെലിവിഷൻ പരിപാടികൾ തനിക്ക് ഇഷ്ടമല്ലെന്ന് രാജീവ് പറഞ്ഞതോടെയാണ് ബന്ധം കൂടുതൽ വഷളായത്.

സ്മൃതി ഇറാനി ക്യുങ്കി സാസ് ഭി കഭി ബഹു തിയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്നു: ഏക്താ കപൂറുമായുള്ള വഴക്കിനെത്തുടർന്ന് സ്മൃതി ഇറാനി 2007-ൽ ക്യുങ്കി സാസ് ഭി കഭി ബഹു തിയിൽ നിന്ന് രാജിവെച്ചതായും പിന്നീട് ഗൗതമി കപൂറിനെ നിയമിച്ചതായും റിപ്പോർട്ടുണ്ട്. എന്നിരുന്നാലും, റേറ്റിംഗുകൾ കുറഞ്ഞു, യഥാർത്ഥ തുളസിയെ (സ്മൃതി) ഷോയിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ നിർമ്മാതാവിനെ പ്രേരിപ്പിച്ചു. ഏക്‌തായുടെ പ്രൊമോഷണൽ ഷോയായ ഏക് തി നായികയുടെ ഭാഗമാകാൻ സ്മൃതിയോട് വീണ്ടും ആവശ്യപ്പെട്ടെങ്കിലും ഇന്ത്യൻ രാഷ്ട്രീയവുമായുള്ള ബന്ധം കാരണം അവർ ഷോ ചെയ്യാൻ വിസമ്മതിച്ചു.

Comments

Your email address will be not published