ക്യാൻസറിന് കാരണമായേക്കാവുന്ന ഘടകങ്ങൾ, യുഎസിൽ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ തിരിച്ചു വിളിച്ചു യുണിലിവർ

SOCIAL

ഉയർന്ന അളവിൽ ബെൻസീൻ കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടർന്ന് യുണിലിവർ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് എയറോസോൾ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ ജനപ്രിയ ബ്രാൻഡുകൾ തിരിച്ചുവിളിച്ചു.

ഒക്ടോബർ 18-ന് കമ്പനിയുടെ പ്രഖ്യാപനവും 21-ന് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ (എഫ്ഡിഎ) പ്രസിദ്ധീകരിച്ചതും അനുസരിച്ച്, 2021 ഒക്‌ടോബറിനു മുമ്പ് നിർമ്മിച്ച ഉൽപ്പന്നങ്ങളെയാണ് യൂണിലിവറിന്റെ തിരിച്ചുവിളിക്കൽ.

“ഡവ്, നെക്‌ക്സസ്, സുവേവ്, ടിജിഐ (റോക്കഹോളിക് ആൻഡ് ബെഡ് ഹെഡ്), ട്രെസെംമെ എന്നിവയിൽ നിന്ന് 2021 ഒക്‌ടോബറിനു മുമ്പ് നിർമ്മിച്ച ഡ്രൈ ഷാംപൂ എയറോസോൾ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ തിരഞ്ഞെടുത്ത ലോട്ട് കോഡുകളുടെ ഉപഭോക്തൃ തലത്തിലേക്ക് യുണിലിവർ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് ഇന്ന് ഒരു സന്നദ്ധ ഉൽപ്പന്നം തിരിച്ചുവിളിച്ചു. ബെൻസീൻ,” അതിൽ പറഞ്ഞു.

“ബെൻസീൻ ഒരു മനുഷ്യ അർബുദമായി വർഗ്ഗീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ബെൻസീൻ ശ്വസിക്കുന്നതിലൂടെയും വായിലൂടെയും ചർമ്മത്തിലൂടെയും സംഭവിക്കാം, ഇത് രക്താർബുദം, അസ്ഥി മജ്ജയിലെ രക്താർബുദം, ജീവൻ അപകടപ്പെടുത്തുന്ന രക്ത വൈകല്യങ്ങൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള അർബുദങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും. പരിസ്ഥിതിയിൽ സർവ്വവ്യാപിയാണ്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മനുഷ്യർക്ക് വീടിനകത്തും പുറത്തും ഒന്നിലധികം സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്ന് ഇത് ദിവസേന എക്സ്പോഷർ ചെയ്യുന്നുണ്ട്, ”യൂണിലിവർ അതിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റിൽ എഫ്ഡിഎ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത നോട്ടീസിൽ പറഞ്ഞു.

“സ്വതന്ത്രമായ ആരോഗ്യ അപകട മൂല്യനിർണ്ണയത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, പരിശോധനയിൽ കണ്ടെത്തിയ തലത്തിൽ തിരിച്ചുവിളിച്ച ഉൽപ്പന്നങ്ങളിൽ പ്രതിദിനം ബെൻസീൻ സമ്പർക്കം പുലർത്തുന്നത് ആരോഗ്യത്തിന് പ്രതികൂലമായ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നില്ല. യുണിലിവർ യുഎസ് ഈ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ വളരെ ജാഗ്രതയോടെയാണ് തിരിച്ചുവിളിക്കുന്നത്,” അറിയിപ്പിൽ പറയുന്നു. .

“ഈ തിരിച്ചുവിളിക്കലുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അനിഷ്ട സംഭവങ്ങളുടെ റിപ്പോർട്ടുകളൊന്നും യൂണിലിവറിന് ഇതുവരെ ലഭിച്ചിട്ടില്ല,” അത് തുടർന്നു വായിക്കുന്നു.

ഇപ്പോൾ, തിരിച്ചുവിളിച്ച ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ അലമാരയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാൻ റീട്ടെയിലർമാർക്ക് അറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

തിരിച്ചുവിളിച്ച ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിൽ രാജ്യവ്യാപകമായി വിതരണം ചെയ്തു. തിരിച്ചുവിളിച്ച ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഷെൽഫുകളിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാൻ റീട്ടെയിലർമാരെ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്,” കമ്പനി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Comments

Your email address will be not published