ആവശ്യക്കാരും വിൽപ്പനയും ഇല്ല; ഐഫോൺ 14 പ്ലസിന്റെ -ന്റെ ഉൽപ്പാദനം വെട്ടിക്കുറച്ചു ആപ്പിൾ

TECHNOLOGY

ആവശ്യക്കാരും വിൽപ്പനയും ഇല്ലാത്തതു കാരണം ആപ്പിൾ കമ്പനി ഐഫോൺ 14 പ്ലസിന്റെ -ന്റെ ഉൽപ്പാദനം വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയാണെന്നും അതെ സമയം താരതമ്യേന വിലകൂടിയ ഐഫോൺ 14 പ്രൊയുടെ ഉദ്പാദനം വർധിപ്പിക്കുകയാണെന്നും മാർക്കറ്റ് റിസർച്ച് സ്ഥാപനമായ ട്രെൻഡ് ഫോഴ്സ് ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു.

കൂടുതൽ ചെലവേറിയ ഐഫോൺ 14 പ്രോ സീരീസിന്റെ വിഹിതം തുടക്കത്തിൽ ആസൂത്രണം ചെയ്ത 50% ൽ നിന്ന് മൊത്തം ഉൽപാദനത്തിന്റെ 60% ആയി വർദ്ധിച്ചു, ഭാവിയിൽ ഇത് 65% ആയി ഉയരുമെന്ന് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു.

അഭിപ്രായത്തിനുള്ള റോയിട്ടേഴ്‌സിന്റെ അഭ്യർത്ഥനയോട് ആപ്പിൾ ഉടൻ പ്രതികരിച്ചില്ല.

ആപ്പിളിന്റെ ഉയർന്ന മോഡലുകളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത് സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ വിൽപ്പനയിലെ മൃദുത്വത്തെ ചെറുക്കാൻ സഹായിച്ചേക്കാം. ചിപ്പ് പ്രതിസന്ധിയുടെ കനത്തിൽ, ശക്തമായ വിൽപ്പനക്കാരായ ആപ്പിളിന്റെ പ്രോ, പ്രോ മാക്‌സ് പ്രീമിയം ടയർ ഉപകരണങ്ങൾ കമ്പനിയെ മാർജിനുകൾ ഉയർത്താൻ സഹായിച്ചു.

2023-ന്റെ ആദ്യ പാദത്തിൽ ഐഫോണുകളുടെ ഡിമാൻഡിനെ തുരങ്കം വയ്ക്കുന്ന യുഎസിലെ പലിശനിരക്കുകൾ ഉപഭോക്തൃ ചെലവുകളെ തടസ്സപ്പെടുത്തുമെന്ന് TrendForce റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു. ഇത് ഉൽപ്പാദനത്തിൽ 14% വർഷം തോറും 52 ദശലക്ഷം യൂണിറ്റായി കുറയാൻ ഇടയാക്കും.

ഇതും വായിക്കുക
പവർഡ് ഇന്ത്യയുടെ ഡിജിറ്റൽ പരിവർത്തനം: രണ്ടാമത്തെ പിഴയ്ക്ക് ശേഷം ഗൂഗിൾ പറഞ്ഞത്..
ഐഫോൺ 14 ന്റെ പ്രോ, പ്രോ മാക്‌സ് പതിപ്പുകൾ അതിവേഗത്തിലാണ് വിറ്റഴിക്കുന്നതെന്ന് വിശകലന വിദഗ്ധർ നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു, എന്നിരുന്നാലും ആപ്പിളിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച വിൽപ്പനക്കാരനായ അടിസ്ഥാന മോഡലിന്റെ ആവശ്യം വളരെ കുറവാണ്.

ഗവേഷണ സ്ഥാപനമായ കനാലിസിന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, മൂന്നാം പാദത്തിൽ കയറ്റുമതിയിൽ വളർച്ച രേഖപ്പെടുത്തിയ ആദ്യ അഞ്ച് സ്ഥാനങ്ങളിലെ ഏക വെണ്ടർ ആപ്പിൾ മാത്രമായിരുന്നു. മൊത്തത്തിലുള്ള സ്‌മാർട്ട്‌ഫോൺ വിപണി 9% ചുരുങ്ങിയതോടെയാണ് ഓഹരിയിൽ വർധനയുണ്ടായതെന്ന് കനാലിസ് പറഞ്ഞു.

ഇതും വായിക്കുക
ട്വിറ്റർ അതിന്റെ ഏറ്റവും സജീവമായ ഉപയോക്താക്കളെ നഷ്ടപ്പെടുന്നതിന്റെ അഞ്ച് കാരണങ്ങൾ
വാഷിംഗ്ടണും ബീജിംഗും തമ്മിലുള്ള വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന പിരിമുറുക്കങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉണ്ടാകുന്ന അപകടസാധ്യതകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനായി ടെക് ഭീമൻ ചൈനയിൽ നിന്ന് അതിന്റെ ഉൽപ്പാദനത്തിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങൾ നീക്കുന്നതിനാൽ, തങ്ങളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ഐഫോൺ 14 ഇന്ത്യയിൽ നിർമ്മിക്കുമെന്ന് കഴിഞ്ഞ മാസം കമ്പനി പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള ആപ്പിളിന്റെ ഉൽപ്പാദനത്തിന്റെ പങ്ക് 2023-ൽ 5% കവിയുമെന്നും വർഷങ്ങളായി വർദ്ധിക്കുമെന്നും TrendForce കണക്കാക്കുന്നു.

Comments

Your email address will be not published